சில்லிடும் இனிமை தூறலாய்! தேனு ராஜ்

ழகான… பாசமான சகோதரிகள்…. அமைதியான  அக்கா துளசி & அடாவடி குறும்புக்காரி பானு … ஆனாலும் ஒருவருக்கொருவர் விட்டுக் கொடுக்காத பாசப் பறவைகள்…! 

மென்பொறியாளராக  வேலை பார்க்கும் கருப்பு தங்கம் நந்தன் … இரு அண்ணன்கள் வெளிநாட்டில் இருக்க… இவன் இங்கே பெற்றோருடன் இருப்பவன்…

பானுவின் ஆசிரியரின் மகன் டாக்டர் சஞ்சீவ் … காலேஜில் படிக்கும்போதே பெண்களின்  ஆசை நாயகன்… இவனின் கடைக்கண் பார்வை தங்கள் மேல் விழாதா என பெண்கள் ஏங்கும் அளவுக்கு வசீகரமானவன்…!

ஒரு பள்ளி விழாவில் துளசியை பார்க்கும் நந்தன் பார்த்தவுடன் “கண்ணும் கண்ணும் நோக்கியா”  ரேஞ்சுக்கு காதலில் விழ…. அதை மோப்பம் பிடிக்கும் அவனின் அண்ணியும், அம்மாவும் துளசி வீட்டில் பேச.. முதலில் சட்டப்பூர்வமாக இணைந்தனர்  … ஆறுமாதம் கழித்து சாஸ்திரப்படி இணைய திருமணத்துக்கு நாள் குறித்தனர். ஆரம்பத்தில் அவனை பிடிக்காத பானு…., பின்னாளில் அவனின் நல்ல குணத்துக்காக ஓகே சொல்ல… நந்தனும் துளசியும் காதல் வானில் பறக்கின்றனர்.

பானு தன் தோழியை பார்க்க வரும் வழியில் சஞ்சீவுடன் மோத… அவளின் துறுதுறுப்பு, சேட்டைகள் எல்லாம் பார்த்து இவனும் அவளை காதலிக்க…. அதை அவளிடம் மறைமுகமாகவும், நேரடியாகவும் வெளிப்படுத்த… அவளோ சரியான பதில் தராமல் இழுத்தடிக்க….  அவனும் மேற்படிப்புக்காக லண்டன் செல்கிறான். 

நந்தனுக்கும் துளசிக்கும் கல்யாணமும் ஆக…. இருவரும் ஈருடல் ஓருயிராக இருக்கின்றனர்…. அந்த அன்பின் பரிசாக  அவளுக்குள் ஒரு உயிர் வளர்ந்து … அவர்களின் மூவுடல் ஓருயிராக இருக்க…. பிரசவ நாள் நெருங்கும் வேளையில், துளசிக்கு பிரச்சனை….!! அதில் இருந்துஅவள் மீள முடியாமலேயே குழந்தையை பெற்றுவிட்டு அவள் போய்விட… நந்தனின் உயிரும் உயிர்ப்பே இல்லாமல் ஆனது…!!

துளசியின் கடைசி ஆசைப்படி குழந்தையை பானுவிடம் ஒப்படைக்க… குழந்தைக்காக திருமணம் வேண்டாம் என்ற பானுவை சம்மதிக்க வைத்து.., சஞ்சீவ்-பானு திருமணத்தை நடத்தி, திருமண பரிசாக தன் குழந்தை துர்காவை கொடுக்கிறான்.

அவர்களும் அவளை தங்கள் மூத்த பிள்ளையாக நினைத்து நன்றாக வளர்க்க…. அவர்களின்  பிள்ளைகளுக்கும் இவள் செல்ல அக்காவாக ஆக…. குழந்தைக்காக துளசியின் வீட்டிலேயே வந்து இருக்கும் நந்தன்…, அவளின் ஒவ்வொரு நிமிட வளர்ச்சியையும் கண்குளிர  கண்டு நிம்மதியாக… சந்தோஷத்துடன் வாழ்கிறான்.

துளசியின் கடைசி ஆசை என்ன…?? அதற்காக நந்தன் எடுக்கும் முடிவு என்ன…??

அவனின் குழந்தை துர்காவுக்கு உண்மை தெரிந்ததா….?? அதன்பின் அவளின் முடிவு என்ன…??

சீலன் — எழுத்தாளர்….. கதைகள் எழுதி இணையத்தளத்தில் வெளியிடுவதில் ஆர்வம் மிக்கவர்…. இவரின் பார்வையில் தான் கதை வருகிறது…

யார் இந்த சீலன்….??


இவருக்கும், இந்த கதைக்கும்…. நந்தனுக்கும் என்ன சம்பந்தம்…..??

நல்ல கதை….!! இப்படியும் ஒரு ஆணா/கணவனா என்று வியக்க வைக்கிறது… சில இடங்களில் நெகிழவும் வைக்கிறது….!! இன்னும் சில காலங்களுக்கு, கதையின் ஹீரோ நந்தனை மறக்க முடியாதுன்னு நினைக்கிறன்… நந்தனை காண/படிக்க விரும்புவர்கள் கட்டாயம் மிஸ் பண்ணாமல் படிக்க வேண்டிய கதை…!! 

Advertisements