சில்லிடும் இனிமை தூறலாய்!- ஸ்வப்ணா

 

நந்தன் , துளசி , பானு , சஞ்சீவ் இவர்கள் நாலு பேர் வாழ்வே இந்த கதை ஆனால் இதில் ரோசி கதைக்குள் கதை என்னும் படி சீலன் என ஒரு ஆசிரியர் ஒரு கதை எழுதுவது போலவும் அதில் இந்த நால்வர் வருவது போலவும் இந்த கதைக்கும் சீலனுக்கும் என்ன சம்மந்தம் என்பது போலவும் சொல்லி இருக்காங்க. ஒரே கதை பாதி வழியில் ஒரு சுபமான முடிவு பெறுவது போல வந்து அதன் பின் அப்படி இல்லாமல் இருந்தால் எப்படி இருக்கும் என்று மேற்கொண்டு வந்து மனதில் நிற்கிறது.

நந்தன் துளசியை ஒரு பள்ளி விழாவில் பார்த்து அவளை விரும்ப அதை அறிந்து, தெரிந்த குடும்பத்து பெண் தான் துளசி என பெற்றோர் திருமண நிச்சயமும் செய்ய இப்படி ஒரு கருப்பு மாப்பிள்ளையா என துல்லுகிறாள் துளசியின் தங்கை பானு. ஆனாலும் நந்தன் துளசி காதல் வளர்த்து மணம் செய்ய அத்தானின் அன்பு புரிகிறாள் பானு. துளசி பானுவின் அம்மா தோழி மகன் சஞ்சீவ், பானு மீது ஆர்வம் கொள்ள பானு படிப்பும் அவனின் மேற்படிப்பும் இருக்க இருவரும் மனதில் காதல் வளர்க்கின்றனர். இதற்கிடையில் துளசி கர்ப்பம் தரிக்க அதில் ஒரு குழப்பம் வந்து அது துளசி மிகவும் க்ரிடிகல் நிலை செல்ல என் மகளும் கணவரும் உன் பொறுப்பு என பானுவிடம் சொல்லி போக அதன் பின் வரும் உணர்வு பூர்வமான நிகழ்வுகள் தான் கதை.

ஒரு சோகமான விஷயத்தை தாண்டி தன் காதலுக்காக நந்தன் இழந்தது என்ன எல்லாம் என்றும் அவன் துளசி ஆசையும் நிறைவு செய்து பானு – சஞ்சீவ் காதலும் வெற்றி பெற செய்தது எப்படி என்பதை உணர்வு பூர்வமாக சொல்லி ஒரு ஹாப்பி எண்டிங் கதை. நிறைவான ஒரு முடிவு எனும் போதும் இறுதியில் மெல்லிய ஒரு கணம் இருக்கிறது .மனம் கணம் கொள்ள அதோடு முடிக்கிறோம் நாம் . கதையில் பல பேர் வந்தாலும் அனைவர் தாண்டி நந்தன் மனதில் நிற்கிறான். ஆரம்பம் முதல் நாம் நந்தனை அறிவது எப்படியோ அதற்கு ஏற்ப கடைசி வரையில் அவன் இருந்து அனைவர் விட தனித்து நின்று முதலிடம் பிடிக்கிறான். துளசி , பானு , சஞ்சீவ் என அனைவரும் நல்லவர்களே. பானு சிறு பிள்ளையாய் சிணுங்குவது முதல் , அதிர்ச்சியிலும் பிள்ளையை அம்மாவாய் பார்த்து பொறுப்புக்கும் காதலுக்கும் நடுவில் குழம்பி தவித்து என இருக்கிறாள். சஞ்சீவ் அவன் தன் காதலுக்காக அவளை அப்படியே ஏற்கிறான். 

அழகான நடையில் உணர்வுகள் மற்றும் காதலும் ,அதை சார்ந்த நடப்புகளும் வந்த ஒரு கதை. படிச்சு பாருங்க .

Advertisements