சில்லிடும் இனிமை தூறலாய்! – சுதா ரவி

 

காதலில் காத்திருப்புகள் இனிமை……….ஒருவன் தன் மனைவியின் மேல் வைத்திருக்கும் அளவுக்கடந்த காதல் அவள் இறந்த பின்பும் கடந்து செல்லும் ஒவ்வொரு நாளையும் அவள் நியாபங்களுடன் வாழ்வதென்பது காவியக் காதல்……………குற்றால சாரலாய் சில்லிடும் இனிமை தூறலாய் நம் மனதை அத்தகைய காதலால் நனைய வைத்திருக்கிறார் ரோசி………

நந்தா தன் அண்ணன் மகனுடன் பள்ளி விழாவிற்கு சென்றவன் அங்கு துளசியை கண்டு முதல் பார்வையிலேயே அவளிடம் மயங்கி காதல் கொள்கிறான். பின்னர் துளசி வீட்டினர் தங்களுக்கு உறவு என்று அறிந்து அவன் காதல் கொண்ட நெஞ்சம் அவளுடன் இணைய தவிக்கிறது….

துளசி வனிதா சுகுமார் தம்பதியின் மூத்த மகள். அமைதியான குணம் கொண்டவள். பானு துளசியின் தங்கை . பட பட பட்டாசு. துளசிக்கு தங்கை பானுவின் மேல் அளவுக்கடந்த பாசம். அதே அளவு பானுவிற்கும் துளசியின் மேல்.

முதலில் நந்தனை தன் அக்காவிற்கு பொருத்தமில்லை என்று மறுக்கிறாள் பானு. துளசிக்கு நந்தனை மணப்பதில் விருப்பம் என்று அறிந்து அரை மனதுடன் ஒத்துக் கொள்கிறாள். ஆனால் பின்னர் நந்தனின் குணம் அறிந்து துளசிக்கு சரியான துணையே என்று மனம் மகிழ்கிறாள்….

பானுவுக்கும் சஞ்சீவ்விற்கும் முதல் சந்திப்பே மோதலுடன் நடக்கிறது. சஞ்சீவ் வனிதாவுடன் வேலை பார்க்கும் பாக்கியத்தின் மகன். முதலில் அவளின் வாயாடித்தனத்தை கண்டு அதிசயித்தாலும் மெல்ல மெல்ல அவளின் துடுக்குத்தனத்தை ரசிக்க ஆரம்பித்து மோதல் காதலில் முடிகிறது…
இதன் நடுவே துளசி நந்தன் திருமணம் நடந்து வாழ்வு இனிமையாக சென்று கொண்டு இருக்கும் நிலையில் துளசி கருவுற்றிருக்க அவளை இரு குடும்பத்தினரும் தாங்குகின்றனர்.

துளசி பிரசவத்தில் பெண் மகவை பெற்றெடுத்து பானு கையில் கொடுத்து விட்டு இனி நீ தான் அவளுக்கு எல்லாம் என்று சொல்லி விட்டு இறந்து விடுகிறாள்…

பானுவோ அக்கா இறந்ததில் அதிர்ச்சி அடைந்து அக்காவின் வார்த்தைகளை வேதவாக்காக எடுத்துக் கொண்டு குழந்தையை தன்னுடனேயே வைத்துக் கொள்கிறாள். சஞ்சீவின் காதலையும் மறுக்கிறாள். அதனால் கோபமடைந்த சஞ்சீவின் அக்கா ரமா நந்தனை திருமணம் செய்து கொள்ள போகிறாயா என்று கேட்டு விடுகிறார் . அந்த கேள்வியில் அதிர்ந்து நிதர்சனத்தை உணர்ந்து நந்தனிடம் குழந்தையை கேட்டு வாங்கிக் கொண்டு தன் வீட்டிற்கு சென்று விடுகிறாள்.

நந்தன் தன் மனைவியின் விருப்பபடி தன் குழந்தைக்கு பெற்றோரின் முழுமையான அன்பு கிடைக்க வேண்டும் என்று எண்ணி பானுவை சஞ்சீவிற்கு மனம் முடித்து அவர்களுக்கு திருமண பரிசாக தன் மகளையே கொடுத்து விடுகிறான்……..

நந்தாவின் மகள் அவன் செய்ததை எவ்வாறு எடுத்துக் கொள்கிறாள்??????

ரோசி உங்கள் எழுத்து ஒவ்வொரு கதைக்கு மேன் மேலும் மெருகேறிக் கொண்டே செல்லுகிறது. நந்தா துளசியின் காதலை அழகா சொல்லி இருக்கீங்க அதிலும் துளசி இறந்ததை படிக்கும் போது மனம் அதை ஏற்றுக் கொள்ள முடியாமல் மிகவும் தவித்தது……..அதே போல் பானுவும் சஞ்சீவும் பிரிய போகிறார்களோ என்ற ஐயம் வந்த போதும் உங்களை மனதில் அர்ச்சிக்க தொடங்கினேன்………அதுவே எழுத்தின் வெற்றி……….

நந்தனின் பாத்திரப்படைப்பு அருமை………தன்னவளின் மேல் கொண்ட அன்பினால் தன் வாழ்நாள் முழுவதும் அவளின் நினைவுகளுடனே கடந்து செல்வது உண்மையான கதாநாயகனாக எங்கள் மனதில் தங்கி விட்டான்……..

Advertisements