நீயில்லாது வாழ்வேதடி!  -Priya Sarangapani

இயல்பினான் இல்வாழ்க்கை வாழ்பவன் என்பான் 
முயல்வாருள் எல்லாம் தலை.
-குறள் 47-
என்னதான் ஆண் பெண் சரி சமம் என்று சொன்னாலும் நிம்மதியான குடும்ப வாழ்க்கையில் ஆண் மனைவியை மட்டும் சந்தோஷப்படுத்தினாலே அவள் மூலம் அவனை சார்ந்தவர்கள் மகிழ்வர்…ஆனால் பெண்ணுக்கு கணவன் முதல் கொண்டு சுற்றி இருக்கும் ஒவ்வொருத்தரையும் தனி தனியாக அவர்கள் விருப்பு வெறுப்புகளுக்கு ஏற்ப மகிழ்வித்து வாழ வேண்டிய நிலை…

ரகு & சிந்து

பெற்றவர்களை இழந்து சித்தியின் அரவணைப்பில் வாழும் சிந்துவிற்கு ஏற்கனவே திருமணமாகி முதல் மனைவி தன் காதலுடன் சென்றதால் விவகாரத்து பெற்று அதை தன் வாழ்வில் அவமானமாக கருதும் ரகுவிற்கும் மணம் முடிக்கின்றனர் பெரியவர்கள்….

தன் கூட்டுக்குள் சுருண்டு இருக்கும் ரகுவை வெளிக்கொண்டு வரும் சிந்துவிற்கு பலனாக அவனின் முழு காதலும் கிடைக்கிறது….

கொஞ்சம் சண்டை… கொஞ்சம் கொஞ்சல்லோட வாழ்க்கை செல்கிறது …

ரகுவின் தம்பியான ரமேஷ் இந்துவை நான்கு வருடங்களாக காதலிக்கிறான்… திருமணம் செய்ய வீட்டில் ஒத்துக்கொள்ள மாட்டார்கள் என்று தெரிந்தும் காதல் கை கூட அண்ணி சிந்துவின் உதவியை நாடுகிறான்…இந்து வேறு யாரும் அல்ல ….ரகுவை வேண்டாம் என்று சொல்லி காதலனுடன் ஒடிப்போன முதல்மனைவியின் தங்கை தான்…..

எப்படி எப்படியோ போராடி ரமேஷ் திருமணத்தை நடத்தி வைக்கிறாள் சிந்து…அதுவும் குழந்தை உருவான நேரம் தான் கடந்த கால கசப்பில் இருந்து இருகுடும்பத்தையும் வெளிகொண்டுவந்தது என்ற மகிழ்வோட…..

comment:

இவங்களுக்கு லவ் பார்ட்டும் நல்லா எழுதவரும் போல….கொஞ்சமே என்றாலும் நன்றாக இருக்கிறது…. சின்ன கதை என்பதலால் இதற்கு மேல் எதிர்பார்க்க கூடாது என்று விட்டு விட்டு அடுத்த கதை கொஞ்சம் பெரியதாக கொடுக்க சொல்லி கேட்போம்….

இலங்கை தமிழோட எழுதப்பட்ட குட்டி கதை இது…..

blog ஸ்டோரி….எழுதியவர் வேறு யாரும் இல்லை ..இங்கே நமக்கு review போடும் ரோசி கா தான் கதாசிரியர்…

 

Advertisements